¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸THUDK2¸.•'´¯) ¸,ø¤°``°¤ø,¸(¯`'•.¸
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chủ ĐềTrang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Buồn......

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
nha_dt

nha_dt

Buồn...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Buồn......   Buồn...... EmptyFri Apr 02, 2010 12:47 pm

Có thể các bạn đọc bài viết này cho rằng tôi nói dối nhưng những điều đó không quan trọng đối với tôi. Nếu có một triệu người đọc bài viết này của tôi thì tôi chỉ hi vọng trong đó có một người có thể hiểu được những cảm xúc hiện tại của tôi bây giờ..... chỉ một người thôi có lẽ cũng đủ để mình cảm thấy hạnh phúc hơn, ít ra trên cuộc đời này vẫn còn có một người có thể hiểu được mình..... thế là đủ

Có lẽ trong một không gian tĩnh lặng vào buổi đêm, cảm xúc của con người thật rõ ràng. gày mai tôi đã xa gia đình rồi nên đêm nay tôi dành nhiều thời gian nghĩ về gia đình . Không hiểu sao đêm nay trong lòng tôi lại buồn đến thế. Nếu là con gái có lẽ tôi đã khóc òa lên thật to cho vơi đi nỗi buồn này, nhưng không, dù gì thì tôi cũng là một thằng con trai , vì vậy mình đã cố gắng kìm nén cảm xúc của mình lại để nó không biến thành những giọt nước mắt chảy dài trên má. Trong đầu tôi bây giờ là những suy nghĩ vẩn vơ. Những kí ức của tôi duờng như thật xa lạ với hiện tại. Còn đâu những ngày nghỉ cả nhà mình được cùng nhau đi chơi. Thật là lạ, mặc dù bốn người chen nhau trên một chiếc xe máy nhưng dường như điều đó không làm giảm đi niềm vui trên nét mặt mỗi người, trái lại ai cũng cảm thấy vui vẻ, hạnh phúc khi ở cạnh nhau. Còn đâu những buổi tối cả nhà quây quần vui đùa cùng nhau, bố mình vui đùa cùng mình trong tiếng cười mãn nguyện của mẹ mình .... Nhưng nhìn vào hiện tại đã làm mình cảm thấy buồn, rất buồn... Đã từ lâu rồi mình không còn được nhìn thấy mẹ mình cười như vậy nữa, thay vào đó là những lúc mình thấy mẹ ngồi khóc một mình mà không muốn cho mình biết. Có những lần mình hỏi vì sao mẹ mình khóc thì mẹ mình không nói gì cả . Tuy mẹ không nói gì cả nhưng mình biết bố đã làm mẹ buồn rất nhiều. Lúc này mình chợt thấy thương mẹ mình biết nhường nào.... Và không biết đã bao lâu rồi gia đình mình không có thời gian quây quần bên nhau, cùng nhau chia sẻ mọi điều trong cuộc sống. Cái thời gian mà mọi người trong gia đình cùng ngồi với nhau có lẽ chỉ được tính bằng giây, bằng phút, mà trong cái thời gian ngắn ngủi đó mình lại thấy vô cùng nặng nề, không còn vui vẻ như ngày xưa nữa, và người mà mình cảm thấy vô cùng xa cách đó chính là bố mình. Lúc này mình chợt cảm thấy rất sợ, sợ cái vòng xoáy của xã hội, sợ cái vòng xoáy của thời gian mà gia đình mình là nạn nhân của nó. Cái ma lực của thời gian thật vô cùng đáng sợ, nó có thể làm biến đổi rất nhiều thứ, và con người cũng không phải là một ngoại lệ. Có thể có những người qua thời gian mà trở nên tốt đẹp hơn, nhưng có cũng không ít người đã bị thời gian làm thay đổi, bị thời gian xóa nhòa đi cái phần con người vốn dĩ rất tốt đẹp đã từng tồn tại. Thật không may, bố mình cũng đã bị cuốn vào cái vòng xoáy ghê ghớm ấy, ông đã thay đổi rất nhiều. Những kí ức tốt đẹp của ông trong tôi dường như không còn nữa, thay vào đó là những hình ảnh lạnh lùng đến đáng sợ

Nếu có một ước muốn, mình chỉ muốn ước rằng gia đình mình có thể trở lại như ngày xưa, mọi người lại có thể được vui vẻ, hạnh phúc bên nhau. Mặc dù hồi đó không được khá giả như bây giờ nhưng điều đó không quan trọng đối với mình, quan trọng là bố mình trở lại như ngày xưa, và gia đình mình lại hạnh phúc như ngày nào....
Ước muốn là thế thôi chứ tôi biết điều đó là không thể xảy ra mà, bởi vì "cuộc đời nào đẹp như ý muốn", tôi vẫn phải trở về với hiện tại của mình thôi bởi vì cuộc sống hiện tại vẫn đang chờ mình, mẹ, anh chị em, bạn bè vẫn đang chờ mình. Mình sẽ cố gắng sống hết mình ở hiện tại sao cho những hạnh phúc nhỏ bé ở hiện tại sẽ không bao giờ biến mất, và sẽ không bao giờ tôi lại phải ngồi đây để tiếc nuối về những hạnh phúc đã qua nữa......

Có lẽ điều cuối cùng mình muốn chia sẽ với các bạn là hãy cố gắng giữ lấy hạnh phúc hiện tại dù nó có nhỏ bé đến thế nào, hãy cố gắng sống vui vẻ với hiện tại, đừng bao giờ để cái vòng xoáy vô tình của thời gian xóa nhòa đi hạnh phúc của bạn nhé.....
luxubu

luxubu

Buồn...... Empty
Bài gửiTiêu đề: buon ...   Buồn...... EmptyFri Apr 02, 2010 3:44 pm

Huu duyen thien ly nang tuong ngo
Vo duyen doi mat .... Evil or Very Mad cu um sum !!! Evil or Very Mad
Friend_Forever

Friend_Forever

Buồn...... Empty
Bài gửiTiêu đề: Úi trời   Buồn...... EmptyMon Apr 05, 2010 8:53 pm

úi trời ơi 3 má ơi nhã chó viết chuyện bùn wai~ lúa nàk
Nhã chó em rất có năng khíu đó -Làm việc cho anh đy 1 tháng 5.000 vnd >"<